Chúc Các Bạn Có 1 Phút Giây Thoải Mái Khi Ghé Thăm
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chúc Các Bạn Có 1 Phút Giây Thoải Mái Khi Ghé Thăm

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tiếng gọi lúc 4 giờ sáng (Chuyện có thật) T_T

Go down 
Tác giảThông điệp
nhok_nam23
Mod
Mod
nhok_nam23

Tiếng gọi lúc 4 giờ sáng (Chuyện có thật) T_T Empty
Bài gửiTiêu đề: Tiếng gọi lúc 4 giờ sáng (Chuyện có thật) T_T   Tiếng gọi lúc 4 giờ sáng (Chuyện có thật) T_T I_icon_minitimeSun Dec 27, 2009 9:11 pm

Hôm trước mình đã có kể cho các bạn nghe về việc hồn ma ghé thăm phòng của anh mình. Sau chuyện đó, anh mình chuyển sang phòng mình ở và ba mẹ mình ở HCM về thì qua phòng anh mình. Chuyện cũ đã qua,nhưng 1 chuyện khác lại ập đến…..
Khoảng 1 tháng trước, cả nhà mình đang sống yên ổn, vui vẻ thì 1 cuộc điện thoại từ Huế gọi vào…Đó là chú mình, chú mình bảo ba mẹ hãy nhanh chóng sắp xếp việc nhà mà ra Huế ngay lập tức ( nhà mình ở Đà Nẵng), lí do là vì bà nội mình bệnh nặng đang trong cơn hấp hối. Thế là ba mẹ hoảng hốt, dọn ngay 1 vài bộ áo quần rồi thuê xe đi ngay ra Huế. Nguyên 1 ngày đó, mình cứ liên tiếp gọi điện thoại ra Huế để hỏi ba mẹ xem bà nội đi chưa, mình rất lo cho bà nội, hy vọng bà sẽ cầm cự được lâu hơn. Sáng, rồi lại chiều, điện thoại mình cứ cầm trên tay, khi nào gọi cũng được báo là bà nội vẫn còn sống, chưa đi. Rồi sau đó, mình ngủ thiếp đi vì 1 ngày mệt mỏi (Mình ngủ với anh mình nha, bắt đầu vào chuyện rồi đó). Bỗng nhiên mình giật mình ngồi bậc dậy, mồ hôi đầm đìa trên trán, thấy xung quanh tối thui (ngủ tắt đèn mà).Mình lần mò cánh tay đến chiếc đồng hồ trên bàn xem, thì ra chỉ mới có 4h sáng, trời vẫn còn tối, mình cảm thấy rất mệt không suy nghĩ gì, nằm ngủ tiếp. Mới nằm xuống thì mình cảm thấy lạnh 2 bàn chân, 1 cảm giác rất lạnh lẽo, như có ai đang sờ vào bàn chân mình. Mình quay mặt lại nhìn thử. Ôi trời ơi! Thì ra..thì ra là bà nội đang ngồi ở ngay phía dưới 2 bàn chân mình, bà đặt 2 cánh tay xương xẩu lên 2 bàn chân. Bàn chân mình càng ngày càng lạnh cóng. Bà nội nhìn mình một cách thật lạ lùng, bà cười bảo :”Cháu ơi..Cháu ơi…dọn bàn thờ cho bà lên ngồi nghe, nhớ nghe cháu”. Mình hoảng sợ, hét toáng lên, rồi thì bậc dậy,… tất cả chỉ là một giấc mơ, 1 giấc mơ lạ lùng, đồng hồ cũng chỉ 4h sáng. Mình nghĩ đó là một giấc mơ cho đến khi mình nhìn sang bên cạnh, anh mình nằm cạnh mình, anh cũng ngồi dậy, mồ hôi trên trán anh cũng đầm đìa. Mình hỏi anh có chuyện gì thì anh trả lời mình với 1 giọng điệu rất hoảng sợ :” Tao thấy bà nội…bà nội bảo tao đi dọn dẹp chổ cho bà về”. Nghe xong câu nói đó của anh, mình như muốn ngất xỉu. Thì ra..thì ra là bà nội đã về thật, nhưng không ai báo tin là bà đã chết hay chưa mà, hay chỉ là 1 sự trùng hợp giữa 2 anh em vì quá thương tiếc bà. Đúng lúc đó, bà làm của mình từ phòng dưới chạy lên, bà hoảng sợ và hét to:”Bà…bà về kia…bà dặn phải quét dọn chỗ cho bà, bà đang ngồi trên gác kìa”. Anh mình và mình hốt hoảng, nhưng theo bản năng vẫn chạy ra nhìn lên gác xem sao thì không thấy ai cả. 15 phút sau, tiếng chuông điên thoại reo lên, người bên kia đầu dây là ba mình, ba vừa cất tiếng nói vừa khóc nức nở “Bà nội…bà nội đi rồi mấy con ơi”….. Đến giờ, anh mình và mình mới biết là bà nội đã thật sự về. Hôm đó cả nhà mình dọn dẹp lại bàn thờ, chừa chỗ đợi ba mẹ dự đám ma ngoài Huế xong đưa bà nội về thờ. Sau chuyện đó, mình không cảm thấy sợ mà chỉ cảm thấy thương tiếc bà nội vì bà đã mất. Nghĩ lại còn buồn, hy vọng mấy bạn rơi vào tình trạng này thì đừng có sợ mà phải nghĩ là họ đang rất cần mình, mình phải thật tình giúp đỡ họ, họ sẽ giúp lại mình. HẾT
Ai đọc xong nhớ nhận xét thanks giùm 1 phát nha ^^
Em sợ we có ai giúp em hết sợ hok pale pale

Tiếng gọi lúc 4 giờ sáng (Chuyện có thật) T_T
Trang 1 trong tổng số 1 trang